ക്രെംലിൻ ഡ്രോൺ ആക്രമണത്തിൽ പങ്കില്ലെന്ന് യുഎസ്

ക്രെംലിനിലെ ഡ്രോൺ ആക്രമണത്തിന് പിന്നിൽ അമേരിക്കയാണെന്ന അവകാശവാദം വൈറ്റ് ഹൗസ് നാഷണൽ സെക്യൂരിറ്റി കൗൺസിൽ വക്താവ് ജോൺ കിർബി വ്യാഴാഴ്ച നിഷേധിച്ചു, മോസ്കോ “നുണ പറയുകയാണ്” എന്ന് പറഞ്ഞു. “മിസ്റ്റർ പെസ്‌കോവ് കള്ളം പറയുകയാണ്. ഞാൻ അർത്ഥമാക്കുന്നത്, ഇത് വ്യക്തമായും പരിഹാസ്യമായ അവകാശവാദമാണ്. യുണൈറ്റഡ് സ്‌റ്റേറ്റ്‌സിന് ഇതിൽ ഒരു ബന്ധവുമില്ലായിരുന്നു… അതിൽ അമേരിക്കയ്ക്ക് ഒരു പങ്കും ഇല്ലെന്ന് എനിക്ക് ഉറപ്പിക്കാം,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

രണ്ട് ഡ്രോണുകൾ ഉപയോഗിച്ച് ഉക്രെയ്ൻ വസതിക്ക് നേരെ ആക്രമണം നടത്താൻ ശ്രമിച്ചതായി ക്രെംലിൻ ബുധനാഴ്ച പറഞ്ഞു, ചൊവ്വാഴ്ച രാത്രി വെടിവെച്ചിട്ടതായി അവർ പറഞ്ഞു. ഉക്രേനിയൻ പ്രസിഡന്റ് വോലോഡൈമർ സെലെൻസ്‌കിയും മറ്റ് ഉക്രേനിയൻ ഉദ്യോഗസ്ഥരും ഡ്രോൺ ആക്രമണത്തിൽ കൈവിന്റെ പങ്കാളിത്തം നിഷേധിച്ചു.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *