വെസ്റ്റ് ബാങ്കിലെ 3 പലസ്തീൻ കെട്ടിടങ്ങൾ ഇസ്രായേൽ തകർത്തു

അധിനിവേശ വെസ്റ്റ് ബാങ്കിലെ മൂന്ന് ഫലസ്തീൻ കെട്ടിടങ്ങൾ ബുധനാഴ്ച ഇസ്രായേൽ സൈന്യം തകർത്തതായി പ്രാദേശിക മാധ്യമങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു.ഇസ്രായേൽ സൈന്യം സാൽഫിറ്റ് നഗരത്തിലെ ഹാരിസ് ഗ്രാമത്തിൽ റെയ്ഡ് നടത്തി, കഴിഞ്ഞ വർഷം ഏരിയലിലെ ജൂത സെറ്റിൽമെന്റിന് നേരെ ആക്രമണം നടത്തിയതിന് ടെൽ അവീവ് കുറ്റപ്പെടുത്തുന്ന മുഹമ്മദ് സൗഫിന്റെ വീട് താഴെയിറക്കി, അതിൽ മൂന്ന് കുടിയേറ്റക്കാർ കൊല്ലപ്പെട്ടുവെന്ന് സ്റ്റേറ്റ് ന്യൂസ് ഏജൻസി. അറിയിച്ചു.

ഖൽഖില്യ നഗരത്തിലെ ഹജ്ജ ഗ്രാമത്തിൽ ഇരുനില വീടും തകർന്നു. കഴിഞ്ഞ ഒക്ടോബറിൽ ഒരു കുടിയേറ്റക്കാരനെ കുത്തിക്കൊലപ്പെടുത്തിയതിന് ഇസ്രായേൽ അധികൃതർ കുറ്റപ്പെടുത്തുന്ന യൂനിസ് ഹിലന്റെ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ളതാണ് ഈ വീട്. കിഴക്കൻ ജറുസലേമിലെ അനറ്റ പട്ടണത്തിലെ ആറ് നില കെട്ടിടവും ഇസ്രായേൽ സൈന്യം തകർത്തതായി പ്രാദേശിക വൃത്തങ്ങൾ അറിയിച്ചു.

ഇസ്രായേലികൾക്കെതിരെ ആക്രമണം നടത്തിയെന്ന് സംശയിക്കുന്ന ഫലസ്തീനികളുടെ വീടുകൾ ഇസ്രായേൽ സാധാരണയായി പൊളിക്കാറുണ്ട്. മനുഷ്യാവകാശ സംഘടനകൾ ഈ നയത്തെ കൂട്ടായ ശിക്ഷ എന്ന് അപലപിക്കുന്നു. യൂറോപ്യൻ യൂണിയൻ പറയുന്നതനുസരിച്ച്, അധിനിവേശ വെസ്റ്റ് ബാങ്കിലെ 953 പലസ്തീൻ കെട്ടിടങ്ങൾ ഇസ്രായേൽ അധികൃതർ കഴിഞ്ഞ വർഷം തകർത്തു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *