ഇ​ന്ധ​ന​ക്ഷാ​മം; മേയ് ദി​ന റാ​ലി ഒ​ഴി​വാ​ക്കി ക്യൂ​ബ​

 

ഹ​വാ​ന: രൂ​ക്ഷ​മാ​യ ഇ​ന്ധ​ന‍​ക്ഷാ​മം മൂ​ലം വലയുന്ന ക്യൂ​ബ​യി​ൽ ഈ ​വ​ർ​ഷം മേയ് ദി​ന തൊ​ഴി​ലാ​ളി റാലി ന​ട​ത്തി​ല്ലെ​ന്ന് സ​ർ​ക്കാ​ർ അ​റി​യി​ച്ചു. ത​ല​സ്ഥാ​ന​മാ​യ ഹ​വാ​ന​യി​ലെ റെ​വ​ല്യൂ​ഷ​ൻ സ്ക്വ​യ​റി​ൽ ല​ക്ഷ​ക്ക​ണ​ക്കി​ന് തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ളെ അ​ണി​നി​ര​ത്തി ന​ട​ത്താ​റു​ള്ള മേയ് ദി​ന റാ​ലി​യാ​ണ് ഒ​ഴി​വാ​ക്കി​യ​ത്. രാ​ജ്യ​ത്തി​ന്‍റെ വി​ദൂ​ര​പ്ര​ദേ​ശ​ങ്ങ​ളി​ൽ നി​ന്ന് പരിപാടിക്കായി ജ​ന​ങ്ങ​ളെ എ​ത്തി​ക്കാ​നു​ള്ളത്ര ഇ​ന്ധ​ന​വും റാ​ലി ന​ട​ത്താ​നു​ള്ള പ​ണ​വും ഇ​ല്ലാ​ത്ത​തി​നാ​ലാ​ണ് പു​തി​യ തീ​രു​മാ​ന​മെ​ന്ന് അ​ധി​കൃ​ത​ർ വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി​യി​ട്ടു​ണ്ട്. 1959-ന് ​ശേ​ഷം ആ​ദ്യ​മാ​യി ആ​ണ് സാ​മ്പ​ത്തി​ക കാ​ര​ണ​ങ്ങ​ൾ കൊ​ണ്ട് റാ​ലി ഒ​ഴി​വാ​ക്കു​ന്ന​ത്. 2020, 2021 വ​ർ​ഷ​ങ്ങ​ളി​ൽ കോ​വി​ഡ് ലോ​ക്ക്ഡൗ​ൺ മൂ​ലം റാ​ലി ഉ​പേ​ക്ഷി​ച്ചി​രു​ന്നു.

സ​മീ​പ​രാ​ജ്യ​മാ​യ വെ​ന​സ്വേ​ല​യി​ൽ നി​ന്നു​ള്ള ക്രൂ​ഡ് ഓ​യി​ൽ ഇ​റ​ക്കു​മ​തി​യി​ൽ കു​റ​വ് വ​ന്ന​തും രാ​ജ്യ​ത്തെ ബാ​ധി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. സ​ർ​ക്കാ​രി​ന്‍റെ ഔ​ദ്യോ​ഗി​ക റാ​ലി ന​ട​ന്നി​ല്ലെ​ങ്കി​ലും സ്വ​ന്തം നി​ല​യി​ൽ പ്രാ​ദേ​ശി​ക​മാ​യി പ​രി​പാ​ടി​ക​ൾ സം​ഘ​ടി​പ്പി​ക്കു​മെ​ന്ന് തൊ​ഴി​ലാ​ളി സം​ഘ​ട​ന​ക​ൾ വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *