ഏഷ്യയിലെ ആദ്യത്തെ ഇന്റർനാഷണൽ മെമ്മറി സ്റ്റഡീസ് വർക്ക്‌ഷോപ്പിന് ഐ.ഐ.ടി. മദ്രാസ് ആതിഥേയത്വം വഹിച്ചു

ഇന്ത്യൻ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് ടെക്നോളജി, ഐ.ഐ.ടി. മദ്രാസ് അടുത്തിടെ ഏഷ്യയുടെ ഇന്റർനാഷണൽ മെമ്മറി സ്റ്റഡീസിനെക്കുറിച്ചുള്ള ആദ്യത്തെ വർക്ക് ഷോപ്പ് നടത്തി.

സാഹിത്യം, ചരിത്രം, സംസ്കാരം എന്നിവയുടെ വിവിധ വശങ്ങൾ ക്യൂറേറ്റ് ചെയ്യാനും മനസിലാക്കാനും വിമർശിക്കാനും ആഗ്മെന്റഡ് റിയാലിറ്റി / വെർച്വൽ റിയാലിറ്റി പോലുള്ള വെർച്വൽ ഉപകരണങ്ങൾ ഉപയോഗിച്ച് ഐ.ഐ.ടി. മദ്രാസ് ഒരു എക്സ്.ആർ. ലാബ് നിർമ്മിക്കാനുള്ള ഒരുക്കത്തിലാണ്. ഇന്ത്യൻ നെറ്റ്‌വർക്ക് ഫോർ മെമ്മറി സ്റ്റഡീസിന്റെ സമാരംഭം 2021 ജൂൺ മധ്യത്തിൽ ഐ.ഐ.ടി. മദ്രാസിലെ ഒരു വെർച്വൽ ഇവന്റിലൂടെ നടക്കും.

വർക്ക് ഷോപ്പിന്റെ ലക്ഷ്യം ഇന്ത്യൻ നെറ്റ്‌വർക്ക് ഫോർ മെമ്മറി സ്റ്റഡീസ് ഔദ്യോഗികമായി          സമാഹരിക്കുന്നതിന്  മുമ്പായി ലോകമെമ്പാടുമുള്ള പങ്കാളികളെ ഒരുമിച്ച് കൊണ്ടുവരികയായിരുന്നു. 2021 ഏപ്രിൽ 26 മുതൽ 30 വരെ നടത്തിയ വർക്ക് ഷോപ്പിൽ 108 പേർ പങ്കെടുത്തു.

വർക്ക്‌ഷോപ്പിന്റെ പ്രധാന ലക്ഷ്യങ്ങൾ

  • മെമ്മറി സ്റ്റഡീസിലെ ഡോക്ടറൽ, പോസ്റ്റ്ഡോക്ടറൽ ഗവേഷകരെ പരിശീലിപ്പിക്കുന്നതിനും ഉപദേശിക്കുന്നതിനും ഒരു വേദി നൽകുക.
  • ഗവേഷണ ക്ലസ്റ്ററുകളും നെറ്റ്‌വർക്കുകളും വിദ്യാഭ്യാസപരമായി വ്യവസായ പങ്കാളികളുമായും രൂപീകരിക്കുക
  • വിവിധ സ്ഥലങ്ങളിൽ‌ നിന്നും താൽ‌പ്പര്യങ്ങൾ‌ സമന്വയിപ്പിക്കുന്നതിനും ഇന്ത്യയിലും അന്തർ‌ദ്ദേശീയമായും ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ലെവൽ‌ സഹകരണങ്ങൾ‌ വളർ‌ത്തുന്നതിനായി ഗവേഷണ സംയോജനങ്ങൾ‌ തിരിച്ചറിയുക.
  • ഐ.ഐ.ടി. മദ്രാസ് നടത്തിയ അന്താരാഷ്ട്ര മെമ്മറി സ്റ്റഡീസ് വർക്ക്‌ഷോപ്പും ഒരു മികച്ച വേദിയാണെന്ന് തെളിഞ്ഞു. കശ്മീർ, ഒറീസ, മധ്യപ്രദേശ്, ബീഹാർ, കേരളം, പശ്ചിമ ബംഗാൾ, തമിഴ്‌നാട്, ഗുജറാത്ത്, ദില്ലി, രാജസ്ഥാൻ, ജാർഖണ്ഡ് എന്നിവിടങ്ങളിലെ വിദഗ്ധരും യു.കെ. യിലെ വാർവിക്, ലീഡ്സ് ബെക്കറ്റ് യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി എന്നിവിടങ്ങളിലെയും വിദഗ്ധരെ ഇത് ഒരുമിച്ച് കൊണ്ടുവന്നു.
  • ഡിജിറ്റൽ സാങ്കേതികവിദ്യകളുടെ സഹായത്തോടെ മെമ്മറി സ്റ്റഡീസിലെ ഗവേഷണ രീതികളും നൂതനവും സംവേദനാത്മകവും ആഴത്തിലുള്ളതുമായ ഉപകരണങ്ങളുടെ ആവിർഭാവം സുഖകരമാക്കുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *