നവജ്യോത് സിദ്ധു രാഹുൽ ഗാന്ധിയു൦ പ്രിയങ്ക ഗാന്ധിയുമായി കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തി

പത്ത് മാസത്തിന് ശേഷം ജയിൽ മോചിതനായ ക്രിക്കറ്റ് താരവും രാഷ്ട്രീയക്കാരനുമായ നവജ്യോത് സിദ്ദു ഇന്ന് ഡൽഹിയിൽ കോൺഗ്രസിന്റെ രാഹുൽ ഗാന്ധിയെയും പ്രിയങ്ക ഗാന്ധിയെയും കണ്ടു. ബിജെപിക്ക് വേണ്ടി “രാഹുൽ ഗാന്ധി വിപ്ലവം” എന്ന സന്ദേശത്തെക്കുറിച്ച് ട്വീറ്റ് ചെയ്ത നേതാവ്, പഞ്ചാബിലെ ജനങ്ങൾക്ക് വേണ്ടി പ്രവർത്തിക്കാനുള്ള പ്രതിബദ്ധത ആവർത്തിച്ചു.

34 വർഷം മുമ്പ് ഒരാൾ മരിച്ച സംഭവത്തിൽ 10 മാസത്തോളം പഞ്ചാബിലെ പട്യാലയിൽ നവജ്യോത് സിദ്ദു ജയിലിലായിരുന്നു. പാർക്കിംഗ് സ്ഥലത്തെച്ചൊല്ലിയുള്ള തർക്കത്തിനിടെ പട്യാല നിവാസിയായ ഗുർനാം സിങ്ങിനെയാണ് സിദ്ദു കൊലപ്പെടുത്തിയതെന്ന് ദൃക്‌സാക്ഷി ആരോപിച്ചു.

നവജ്യോത് സിദ്ദുവും സുഹൃത്ത് രൂപീന്ദർ സിംഗ് സന്ധുവും ചേർന്ന് ഗുർനാം സിംഗിനെ കാറിൽ നിന്ന് വലിച്ചിറക്കി മർദിക്കുകയായിരുന്നു. ആ മനുഷ്യൻ പിന്നീട് ആശുപത്രിയിൽ മരിച്ചു. 59 കാരനായ രാഷ്‌ട്രീയക്കാരന്റെ കുടുംബത്തിന്റെ ഹർജിയെ തുടർന്ന് കഴിഞ്ഞ വർഷം മേയിൽ സുപ്രീം കോടതി ഒരു വർഷം തടവിന് ഉത്തരവിട്ടിരുന്നു. മെയ് മാസത്തിൽ ആണ് അദ്ദേഹത്തെ മോചിപ്പിക്കേണ്ടത്, എന്നാൽ നല്ല പെരുമാറ്റം കാരണം അദ്ദേഹത്തിന്റെ ശിക്ഷ കുറച്ചു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *