നി​ർ​ബ​ന്ധി​ത വ​ധ​ശി​ക്ഷ റ​ദ്ദാ​ക്കാ​ൻ മ​ലേ​ഷ്യ; പ​ക​രം ത​ട​വ്

 

ക്വാ​ല​ലം​പു​ർ: ഗു​രു​ത​ര​മാ​യ കു​റ്റ​കൃ​ത്യ​ങ്ങ​ൾ​ക്കു​ള്ള നി​ർ​ബ​ന്ധി​ത വ​ധ​ശി​ക്ഷ റ​ദ്ദാ​ക്കാ​ൻ മ​ലേ​ഷ്യ​ൻ പാ​ർ​ല​മെ​ന്‍റ് തീ​രു​മാ​നി​ച്ചു. പു​തി​യ ബി​ൽ നി​യ​മ​മാ​കു​ന്ന​തോ​ടു​കൂ​ടി 1300ൽ ​അ​ധി​കം വ​രു​ന്ന ത​ട​വു​കാ​ർ വ​ധ​ശി​ക്ഷ​യി​ൽ നി​ന്നു ര​ക്ഷ​പ്പെ​ടു​മെ​ന്നാ​ണ് വി​വ​രം. ബി​ല്ലി​ന് ഇ​നി ഉ​പ​രി​സ​ഭ​യു​ടെ​യും രാ​ജാ​വി​ന്‍റെ​യും അ​നു​മ​തി വേ​ണം. കൊ​ല​പാ​ത​കം, ല​ഹ​രി​മ​രു​ന്ന് ക​ട​ത്ത്, രാ​ജ്യ​ദ്രോ​ഹം, ത​ട്ടി​ക്കൊ​ണ്ടു​പോ​ക​ൽ, ഭീ​ക​ര​പ്ര​വ​ർ​ത്ത​നം തു​ട​ങ്ങി പ​തി​നൊ​ന്നോ​ളം കേ​സു​ക​ളി​ൽ വ​ധ​ശി​ക്ഷ​യ​ല്ലാ​തെ മ​റ്റൊ​രു വി​ധി മ​ലേ​ഷ്യ​ൻ നി​യ​മ​പ്ര​കാ​രം സാ​ധ്യ​മ​ല്ലാ​യി​രു​ന്നു. അ​ത്ത​രം കേ​സു​ക​ളി​ൽ പ​ര​മാ​വ​ധി 40 വ​ർ​ഷം വ​രെ ത​ട​വു​ശി​ക്ഷ ഏ​ർ​പ്പെ​ടു​ത്താ​വു​ന്ന ത​ര​ത്തി​ൽ നി​യ​മം പ​രി​ഷ്ക​രി​ക്കാ​നാ​ണ് നീ​ക്കം. 2018 മു​ത​ൽ മ​ലേ​ഷ്യ​യി​ൽ വ​ധ​ശി​ക്ഷ​യ്ക്ക് മൊ​റ​ട്ടോ​റി​യം ഉ​ണ്ട്. എ​ന്നാ​ൽ കോ​ട​തി​ക​ൾ വ​ധ​ശി​ക്ഷ വി​ധി​ക്കു​ന്ന​ത് തു​ട​രു​ക​യാ​ണ്. അ​ഞ്ഞൂ​റി​ലേ​റെ വി​ദേ​ശി​ക​ളും മ​ലേ​ഷ്യ​യി​ൽ വ​ധ​ശി​ക്ഷ​യ്ക്കു വി​ധി​ക്ക​പ്പെ​ട്ടി​ട്ടു​ണ്ട്. പു​തി​യ നി​യ​മം പ്രാ​ബ​ല്യ​ത്തി​ലാ​യാ​ൽ വ​ധ​ശി​ക്ഷ ഒ​ഴി​വാ​ക്കാ​ൻ അ​പ്പീ​ൽ പോ​കാ​ൻ സാ​ധി​ക്കും. അ​തേ​സ​മ​യം, മ​ര​ണ​ശി​ക്ഷ ന​ൽ​കേ​ണ്ട കേ​സു​ക​ളി​ൽ അ​വ ന​ൽ​കാ​ൻ കോ​ട​തി​ക​ൾ​ക്ക് ക​ഴി​യു​മെ​ന്നും ചി​ല കേ​സു​ക​ളി​ൽ മ​ര​ണ​ശി​ക്ഷ നി​ർ​ബ​ന്ധ​മെ​ന്ന നി​ബ​ന്ധ​ന മാ​റ്റി​യ​തേ ഉ​ള്ളൂ​വെ​ന്നും മ​ലേ​ഷ്യ​ൻ ഉ​പ നി​യ​മ​ന്ത്രി രാം​ക​ർ​പാ​ൽ സിം​ഗ് പ​റ​ഞ്ഞു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *