കെഎസ്ആർടിസി ജീവനക്കാർക്ക് ശമ്പളം നൽകാൻ സർക്കാരിന് ബാധ്യതയില്ല; ഹൈക്കോടതി

കെഎസ്ആർടിസി ജീവനക്കാർക്ക് ശമ്പളം നൽകുന്നതിൽ തങ്ങൾക്ക് ഉത്തരവാദിത്തമില്ലെന്ന് സർക്കാർ ഹൈക്കോടതിയിൽ സത്യവാങ്മൂലം സമർപ്പിച്ചു. ജീവനക്കാർക്ക് ശമ്പളം നൽകേണ്ടത് കെഎസ്ആർടിസിയാണെന്ന് ധനവകുപ്പ് നൽകിയ സത്യവാങ്മൂലത്തിൽ സർക്കാർ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.കെഎസ്ആർടിസിയെ കാര്യക്ഷമമാക്കാൻ സർക്കാർ ഒരു കൂട്ടം പരിഷ്കാരങ്ങൾ നിർദേശിച്ചെങ്കിലും അംഗീകരിക്കാൻ ജീവനക്കാരുടെ സംഘടനകൾ തയ്യാറായില്ല. ദക്ഷിണേന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും കാര്യക്ഷമമല്ലാത്ത ട്രാൻസ്പോർട്ട് കോർപ്പറേഷനാണ് കെഎസ്ആർടിസി. കാര്യക്ഷമതയില്ലാത്ത കോർപ്പറേഷനു കീഴിലുള്ള ജീവനക്കാർക്ക് ശമ്പളം നൽകാൻ ബാധ്യതയില്ലെന്നും സർക്കാർ സത്യവാങ്മൂലത്തിൽ പറയുന്നു.

അതേസമയം, ശമ്പളം ലഭിക്കാത്തതിൽ പ്രതിഷേധിച്ച വനിതാ കണ്ടക്ടറെ കെഎസ്ആർടിസി ബാഡ്ജ് ധരിച്ച് സ്ഥലംമാറ്റി. വൈക്കം ഡിപ്പോയിലെ കണ്ടക്ടർ അഖില എസ് നായർക്കെതിരെയാണ് നടപടി. സർക്കാരിനെയും കെഎസ്ആർടിസിയെയും അപകീർത്തിപ്പെടുത്തിയതിനാണ് സ്ഥലംമാറ്റത്തിന് കാരണം. വൈക്കം ഡിപ്പോയിൽ നിന്ന് പാലാ യൂണിറ്റിലേക്കാണ് അഖിലയെ മാറ്റിയത്. ബാഡ്ജ് ധരിച്ച് അഖില പ്രതിഷേധിക്കുന്നതിന്റെ ദൃശ്യങ്ങൾ സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ പ്രചരിച്ചിരുന്നു. ‘പണമടയ്ക്കാത്ത സേവനം 44-ാം ദിവസം’ എന്നെഴുതിയ ബാഡ്ജാണ് അഖില ധരിച്ചിരുന്നത്.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *