കുവൈത്തിൽ 20% പേർ കൊളസ്‌ട്രോൾ ബാധിതർ

കുവൈത്തിൽ 20% പേർ കൊളസ്‌ട്രോൾ ബാധിതർ

ലോക ഹൃദയ ദിനത്തോടനുബന്ധിച്ച് കുവൈത്ത് ഹാർട്ട് ഫൗണ്ടേഷൻ (കെഎച്ച്എഫ്) സംഘടിപ്പിച്ച “ഹൃദയം അറിയാൻ ഹൃദയം ഉപയോഗിക്കുക” ആഘോഷത്തിന്റെ ഭാഗമായി നടത്തിയ പരിശോധനയിൽ 3000 പൗരന്മാരെയും താമസക്കാരെരെയും പരിശോധന നടത്തി.

സബാഹ് അൽ-അഹമ്മദ് ഹാർട്ട് സെന്ററിന്റെ ഏകോപനത്തോടെയാണ് പരിശോധന നടത്തിയത്. പരിശോധനയ്ക്ക് വിധേയരായവരിൽ 20 ശതമാനം പേർക്കും ഉയർന്ന കൊളസ്‌ട്രോളിന്റെ അളവ് കൂടുതലാണെന്ന് കണ്ടെത്തിയെന്ന് ഫൗണ്ടേഷൻ സെക്രട്ടറി ജനറൽ ഡോ. റാഷിദ് അൽ-അവൈഷ് പത്രക്കുറിപ്പിൽ വെളിപ്പെടുത്തി.

പ്രമേഹം, കൊളസ്‌ട്രോൾ എന്നിവയുടെ അളവ് വിശകലനം ചെയ്യുകയും, രക്തസമ്മർദ്ദം, ഭാരം, ഉയരം എന്നിവ അളക്കുന്നതും പരിശോധനകളിൽ ഉൾപ്പെട്ടിട്ടുണ്ടെന്ന് അദ്ദേഹം സൂചിപ്പിച്ചു. വിട്ടുമാറാത്ത, സാംക്രമികേതര രോഗങ്ങൾ, കണ്ടുപിടിത്തത്തിന്റെ പ്രാരംഭ ഘട്ടത്തിൽ നിയന്ത്രിക്കാൻ കഴിയുന്ന മറ്റ് രോഗങ്ങൾ എന്നിവ നേരത്തേ കണ്ടെത്തുന്നതിന് ആനുകാലിക പരിശോധനകൾ നടത്തേണ്ടതിന്റെ ആവശ്യകത ഡോ. അൽ-അവൈഷ് ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *