ഒമാനിൽ ചൂ​ട് കൂടുന്നു; ജാ​ഗ്ര​ത വേ​ണ​മെ​ന്ന്​ വി​ദ​ഗ്​​ധ​ർ

ഒമാനിൽ ചൂ​ട് കൂടുന്നു; ജാ​ഗ്ര​ത വേ​ണ​മെ​ന്ന്​ വി​ദ​ഗ്​​ധ​ർ

ഒ​മാ​ൻ ക​ട​ലി​ന്റെ തീ​ര​പ്ര​ദേ​ശ​ങ്ങ​ളാ​യ വ​ട​ക്ക​ൻ ബാ​ത്തി​ന, തെ​ക്ക​ൻ ബാ​ത്തി​ന, മ​സ്ക​ത്ത്​  ഗ​വ​ർ​ണ​റേ​റ്റു​ക​ളി​ൽ ചൂ​ടി​ന് ശ​മ​ന​മി​ല്ല. മു​ൻ​ദി​വ​സ​ങ്ങ​ളി​ലെ പോ​ലെ ഞാ​യ​റാ​ഴ്ച​യും ശ​ക്​​ത​മാ​യ ചൂ​ടാ​ണ്​ അ​നു​ഭ​വ​പ്പെ​ട്ട​ത്. തി​ങ്ക​ളാ​ഴ്ച​യും മേ​ഖ​ല​യി​ൽ സ​മാ​ന​മാ​യ അ​വ​സ്ഥ​യാ​യി​രി​ക്കു​മെ​ന്നാ​ണ്​ അ​ധി​കൃ​ത​ർ മു​ന്ന​റി​യി​പ്പ്​ ന​ൽ​കു​ന്ന​ത്.

ഈ​ർ​പ്പ​ത്തി​ന്റെ ഫ​ല​മാ​യി അ​ന്ത​രീ​ക്ഷ ചൂ​ട്​ വ​ർ​ധി​ക്കു​മെ​ന്ന് ഒ​മാ​ൻ കാ​ലാ​വ​സ്ഥ നി​രീ​ക്ഷ​ണ  കേ​ന്ദ്രം അ​റി​യി​ച്ചു. ഇ​ത്​ ത​ള​ർ​ച്ച​ക്കും സൂ​ര്യാ​ഘാ​ത​ത്തി​നും കാ​ര​ണ​മാ​യേ​ക്കാ​മെ​ന്നാ​ണ്​ വി​ദ​ഗ്​​ധ​ർ അ​ഭി​പ്രാ​യ​പ്പെ​ടു​ന്ന​ത്. ആ​വ​ശ്യ​ത്തി​ന് വെ​ള്ളം കു​ടി​ക്കാ​തെ അ​മി​ത ചൂ​ടു​ള്ള അ​ന്ത​രീ​ക്ഷ​ത്തി​ല്‍ ക​ഴി​യു​ന്ന​വ​ര്‍ക്കാ​ണ് സൂ​ര്യാ​ഘാ​ത​മു​ണ്ടാ​കു​ന്ന​ത്. ചി​ല​രി​ൽ സൂ​ര്യാ​ഘാ​തം വൃ​ക്ക​സ്തം​ഭ​നം ഉ​ൾ​പ്പെ​ടെ​യു​ള്ള സ​ങ്കീ​ര്‍ണ​ത​ക​ള്‍ ഉ​ണ്ടാ​ക്കും.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *